PDA

Xem phiên bản đầy đủ : Crack Dự toán Acitt 2009

mrcuongbig
03-29-2011, 11:59 AM
Tiếp theo phiên bản dự toán 97 phiên bản 2007 mình có sưu tầm được dự toán phiên bản 2009, mọi người tải về dùng nhé. Bộ này có đầy đủ đơn giá 64 tỉnh thành, lập dự thầu vô tư.

Bộ này vừa có khả năng lập tư vấn, dự toán theo phương pháp phổ thông (bù chênh lệch giá) và có thể lập dự toán theo đơn giá trực tiếp (tức là tại bảng dự toán có cột: VẬT LIỆU, NHÂN CÔNG, CA MÁY, các giá này lập theo đơn giá thực tế: theo kiểu Quảng Nam và một số tỉnh khác hay dùng..)..và một số phương pháp khác nữa…Mình rất thích bảng mới này ở chỗ là tiên lương tự động ráp công thức PRODUCT cho chúng ta, đây là chức năng mà các bảng trước không hề có, nếu như các bảng trước thì tại cột khối lượng phụ sẽ là công thức nhân với nhau, và nhược điểm các phiên bản trước là khi ta điều chỉnh khối lượng thì tạo cột hệ số phụ lại hiện lên số 1, chán lắm.

Ngoài chức năng lập dự toán chương trình còn khả năng lập dự thầu rất chuẩn, phù hợp với quy định hiện hành (các phiên bảng trước tại mục chiết tính các bạn phải làm thủ công đó nhé).

Nói chung còn nhiều cái hay nữa, các bạn tải về sử dụng cho đỡ mất thời gian trong công việc nhé. Khỏi bị sếp la, và mắng nữa….hiihih

http://lh5.ggpht.com/_lX8PyFD8z9Y/S7Stj4cpIwI/AAAAAAAAAIk/DUrUkleQ9O0/s1600/dt2009%5B3%5D.jpg

Tải về:
Crack Dự toán Acitt 2009
(http://adf.ly/111RI)
Mã dự toán
.LƯU Ý:
Có nhiều bạn chạy file không đc là do lỗi sau.Trong excel bạn phải thêm addin của excel: Analysis Toolbak & Analysis Toolbak-VBA. Vì các hàm DEC2HEX và HEX2DEC đều nằm trong addin này.Bạn vào Tools>Add-Ins>Chọn Analysis Toolbak & Analysis Toolbak-VBA.Chúc bạn thành công
http://www.ziddu.com/download/15049771/MADUTOAN2007.xls.html

Hướng dẫn Cài đặt Dự toán 2009
Thực tế trong thư mục bạn tải về đã có file hướng dẫn cài đặt, nếu các bạn chịu khó đọc một lát là cài được ngay thôi. Chỉ hơi khó ở chỗ là đăng ký mã sử dụng. Do vậy trong khuôn khổ bài này mình sẽ hướng dẫn các bạn cách đăng ký nhé.

Bước 1: Sau khi tải về chạy file Setup.exe và cứ làm theo hướng dẫn là được.

Bước 2: mở Excel Trên thanh menu ta chọn Tool‚Add In sau đó tích vào các ô; Analysis TooolPak và Analysis TooolPak - VBA nhấn OK (Xem hình )

Tiếp theo đưa chế lộ Macro về chế độ Low (xem hình)

Bước 3: Khởi động chương trình bạn sẽ nhận được thông báo là khóa không hợp lệ (xem hình).

Bạn cứ bấm OK bạn xẽ nhận được mã số máy của bạn (xem xem tại dòng Mã số khóa cứng: )

Bạn ghi mã số đó ra giấy nhé.

Bước 4: Bây giờ bạn quay lại thư mục Aciit2009 bạn sẽ thấy một file Excel có tên MA DU TOAN 2007.xls. Bạn mở file đó lên bạn sẽ thấy hình như thế này:

Bây giờ bạn để ý tại ô có dòng chữ màu đen nhé. Tại đó bạn nhập mã số máy của bạn đã ghi ra giấy ở bước 3. Để nó nội suy và tại ô có dòng chữ màu đỏ đó chính là mã bạn phải đăng ký.

Ghi ra giấy dòng mã số đó nhé.

Bước 5: Bạn chạy chương trình và và cứ tiếp tục ok bạn sẽ thấy ô như hình (bước 3). Bạn nhập mã đăng ký bạn vừa thao tác vào đó, nhấp ok.

Bây giờ bạn tắt chương trình và chạy lại là ok.

dieuthuyna
03-29-2011, 04:30 PM
cho mình hỏi cài cái này có cần khóa cứng hay gì gì đó ko.mình đang học dự tán mà cài ra ko dùng đc.pó tay.com

mrcuongbig
03-29-2011, 05:16 PM
Trong đó có kèm luôn file để mở khóa cứng đó bạn

dieuthuyna
03-30-2011, 01:44 PM
mình nhập khóa cứng mà vẫn ko đc.ko biết làm sao cả :((

mrcuongbig
03-30-2011, 06:20 PM
Nó thông baó như thế nào??Bạn đã nhập đúng khóa cứng và làm theo file hướng dẫn chưa.Nó không xóa hẳn khóa cứng.Bạn phải lấu mã phần mêm khi cài vào máy bạn chép ra giấy.Tắt phần mềm đi.Sau đó nhập vào file crack lấy mã khóa cứng.Mở lại chương trình nhập mã khóa cứng của mình vào.OK.Thoát chương trình ra và vào lại.............

dieuthuyna
04-05-2011, 11:40 AM
để mình thử lại đã nhé:)

dieuthuyna
04-05-2011, 11:46 AM
vẫn ko đc bạn ah.mình nhập đúng số khóa cúng của máy--->lấy mã số ở dòng chữ màu đỏ nhập lại mà vẫn ko đc.ko biết làm sao :((

dieuthuyna
04-05-2011, 11:49 AM
HIHI.THANKs nhé.mình cài được rùi.

dieuthuyna
04-05-2011, 12:02 PM
cho mình hỏi khi nhập dữ liệu vào thì nó báo lỗi thế này mình khắc phục thế nào bạn:

the formula you typed contains an eurror
For ifnomation about fixing common formula problem , click help
To get assistance in entering a function , click ok, then click Function on the insert menu
if you are not trying to enter a formula , avoid using an equal sign (=) or minus sign(-), or precede it with a single quottation mark (')

mrcuongbig
04-05-2011, 07:25 PM
cho mình hỏi khi nhập dữ liệu vào thì nó báo lỗi thế này mình khắc phục thế nào bạn:

the formula you typed contains an eurror
For ifnomation about fixing common formula problem , click help
To get assistance in entering a function , click ok, then click Function on the insert menu
if you are not trying to enter a formula , avoid using an equal sign (=) or minus sign(-), or precede it with a single quottation mark (')

Tạm dịch là vậy:
công thức mà bạn đã gõ có chứa một eurror
Đối với ifnomation về vấn đề sửa chữa công thức chung, nhấp vào giúp đỡ
Để nhận được hỗ trợ trong khi nhập một chức năng, kích OK, sau đó nhấp vào chức năng trên menu chèn
nếu bạn không cố gắng để nhập một công thức, tránh sử dụng một dấu bằng (=) hoặc dấu trừ (-), hoặc trước nó với một nhãn hiệu quottation đơn (')
Bạn xem thế nào vì mình cũng không hay dùng cái này lắm.Thử tim bên mấy diẽn đàn về nó nha

dieuthuyna
04-13-2011, 11:57 PM
uhm dù sao cũng thanks bạn

dabachthong
05-15-2011, 01:31 PM
Bac nao giup em voi khi cai du toan acit 2009 roi nhap ma khong nhan
ma cua em là: 1423AC91
Cam on cac bac !

dabachthong
05-15-2011, 02:52 PM
Các bác cài được dự toán aciit 2009 rack ! Các anh gửi giúp em file Excel có tên MA DU TOAN 2007.xls.
hoặc các bác giải mã giúp em với: 1423AC91 . Cảm ơn các bác nhiều. mong các bác giúp em sớm sớm nhé /
Xin gửi cho em theo địa chỉ: Tangbachthong@gmai.com.vn

sakura1339
05-15-2011, 09:18 PM
Bac nao giup em voi khi cai du toan acit 2009 roi nhap ma khong nhan
ma cua em là: 1423AC91
Cam on cac bac !

Mã khóa cứng của bạn là 337926227 khi đăng nhập vào copy mã này vào và dán lên. Thoát ra vào lại 2 - 3 lần nếu không còn thấy thông báo nhập khóa cứng nữa là OK rùi.
Còn muốn tải file Mã về dùng cho các máy khác thì download tại đây (http://www.mediafire.com/?io3f1565g32o2vk) dung lượng chỉ có 1,18 MB

mrcuongbig
05-20-2011, 12:03 AM
LƯU Ý:
Có nhiều bạn chạy file không đc là do lỗi sau.Trong excel bạn phải thêm addin của excel: Analysis Toolbak & Analysis Toolbak-VBA. Vì các hàm DEC2HEX và HEX2DEC đều nằm trong addin này.Bạn vào Tools>Add-Ins>Chọn Analysis Toolbak & Analysis Toolbak-VBA.Chúc bạn thành công

hongphananh
06-15-2011, 07:46 AM
Minh đã cài được rùi. Cám ơn các Bác!!! Các Bác làm ơn chỉ giúp mình cách tra cứu định mức 258 trong acit vì mình không thấy các loại mã hiệu dành cho lĩnh vực CNTT - Viễn thông. Mong các Bác chỉ giáo vì em còn non kinh nghiệm!!!

vanlong_1111
06-28-2011, 02:29 PM
cám ơn nhiều nhá

zinzin
07-06-2011, 10:46 AM
Anh ơi, em setup chương trình rùi nhưng khi nhập mã hiệu đơn giá vào thì báo lỗi:
" Macro error at cell:
[DT972000.xla]Main!F120"
Và nếu ấn Halt thì tên nội dung công việc bị lỗi hết cả. Anh chỉ giùm em nha. Thanks

dabachthong
09-03-2011, 10:10 AM
anh nao giup em voi !!!
em cai Du toan acit2009 rui ma ko co giai ma o cung duoc.
Bac nao giup em ma o cung cua em la:1423AC91
Cam on cac bac rat nhieu !
Dia chi cua em la: Tangbachthong@gmail.com

dabachthong
09-03-2011, 10:17 AM
EM cam on cac bac em da cai duoc rui

kjnhvuphjduong
02-13-2012, 04:33 PM
Xin chào bạn!
Mình đã tải file về cài đặt và đã lấy được mã khóa cứng là D7B6BBF nhưng khi nhập mã này vào file MADUTOAN.XLS thì không lấy được code! ô "Mã trả lời" hiện "NAME?"
pó tay toàn tập sau mấy tiếng lòng vòng trên mạng vẫn không làm được.!
Thui đành để dành tiền vài ba năm mua bản quyền z!:48:

nguyenvanly_tcpx
02-21-2012, 09:47 AM
mã của minh là: D7B6BBF, mã tra loi là:226236289, nhung khi dua vao may van tra loi la khong dung

hovutruongan
03-16-2012, 11:39 AM
Cài dc trên office 2007 rồi ! Thanks bạn nha

hoanganh777
06-28-2012, 03:34 PM
bạn ơi cho mình hỏi: mình vào tools>add-ins>rồi bấm vào :; Analysis TooolPak ,Analysis TooolPak - VBA rồi bấm ok nhưng ko được bạn ơi nó báo lỗi thì mình làm sao vậy bạn.
mong sự giúp đỡ của bạn xing chân thành cảm ơn!

hoai48h
07-04-2012, 04:46 PM
Toàn bộ mình đã cài xong hết theo hướng dẫn của bạn. Nhưng mở phần mềm ra thì chỉ có 3 sheet như excel, không biết sử dụng nó như thế nào?. Mới bập bẽ, không hiểu bản chất, mong được bạn giúp đỡ nhiều. Thanks bạn nhiều !!!

sakura1339
07-08-2012, 02:41 PM
Muốn biết cách sử dụng thì đăng ký học 01 khóa dự toán ... là biết ngay hà :lay: